पुणे

मनोरंजनाचं नवं दालन – द चॅनेल १ ! प्रथितयश कलाकारांपासून ते नव्या दमाच्या प्रॉमिसिंग कलाकारांच्या कलेचा खणखणीत आविष्कार पाहण्यासाठी “ द चॅनल १”

द चॅनल १ जगातले पहिलं मराठी OTT व्यासपीठ जिथे फक्त मराठी वेब सिरीज, मराठी एकांकिका, मराठी सिनेमा प्रदर्शित होणार, या भव्य OTT चॅनल चे उद्घाटन सोहळा ,कर्वे नगर, पुणे इथे पार पडला, या चॅनल चे उद्घाटन प्रसिध्द सिनेअभिनेते श्री. विक्रम गोखले, यतीन कार्येकर द चॅनल १ चे सल्लागार रमेश पवार, CEO श्री. सार्थक पवार, COO दिग्दर्शक श्री. प्रशांत गिरकर, माननीय. श्री. सुनील माने, श्री. उज्जवल केसकर, सौ. लीना बाळासाहेब नांदगावकर, नगरसेवक किरण दगडे पाटील, ॲड. प्रसन्न दादा जगताप, प्राची ताई शहा, सौ. रुपाली पाटील ठोंबरे, श्री. रमेश परदेशी, अभिनेता मदन देवधर, विजय पटवर्धन, रोहित जाधव, चेतन चावडा,नीता दोंदे, पूनम शेंडे व विवध क्षेत्रातील मान्यवर उपस्थित होते, या कार्यक्रमाचे निवेदन श्री. दिग्विजय जोशी यांनी केले तसेच विविध विषयांवर उत्तम दर्जेदार वेब सिरीज, एकांकिका, सिनेमा द चॅनेल १ वर प्रदर्शित होत आहे, या माध्यमातून दिग्गज कलावंत आणि नवोदित कलावंतांन साठी सुवर्ण संधी आहे.
नव्या दमाच्या कलाकारानं सोबत प्रशांत गिरकर दिग्दर्शित सताड उघड्या डोळ्यांनी ह्या वेब सिरीज मध्ये विक्रम गोखले यांनची हि प्रमुख भूमिका आहे. प्रशांत ने जेव्हा विषय ऐकवला तेव्हा लगेचच हो म्हटले एव्हढा विषय भावाला.असे उदघाटनाच्या भाषणात विक्रम गोखले म्हणाले

“ द चॅनल १” हे भारतातील पहिले मराठी ओटीटी प्लॅटफॉर्म असेल जे मराठी चित्रपट, वेब मालिका आणि मूळ सामग्री प्रवाहित करेल. नवीन ओटीटी प्लॅटफॉर्म “ द चॅनल १” मराठी कथांद्वारे मराठी सौंदर्य मोठ्या सौंदर्याने सादर करेल.

गेल्या काही वर्षांत ओटीटी उद्योगात खूप वाढ झाली आहे आणि आता बॉलिवूड मधील अनेक सेलिब्रिटीही याकडे वळले आहेत. नवीन ओटीटी प्लॅटफॉर्म सुरू करणे निश्चितच एक आव्हानात्मक गोष्ट आहे परंतु आमच्याकडे सर्वोत्कृष्ट टीम असून ती पूर्णपणे चित्रपटसृष्टी आणि महाराष्ट्राला समर्पित आहे, असे “ द चॅनल१” चे CEO सार्थक पवार यांनी सांगितले “ द चॅनल १” मराठी माणसाला व्यासपीठ उपलब्ध करून देईलच पण ज्या कलाकारांना क्षमता असूनही संधी मिळत नाही अश्यांसाठी एकांकिका, वेब सीरिज व चित्रपटांच्या माध्यमातून आमच्या व्यासपीठावर आमच्या सोबत उभे करू, सर्वोत्कृष्ट कथा दाखवण्याचा प्रयत्न करू. आम्ही महाराष्ट्रातील जनतेला भेटून एक सर्वेक्षण केले, ज्यामध्ये आम्ही महाराष्ट्रातील लोकांना कोणत्या कथा आवडतात? त्यांना मोबाइलवर काय पाहायचं आहे? कोणत्या प्रकारच्या गोष्टी त्यांना पाहायच्या आहेत हे जाणून घेण्याचा प्रयत्न केला. बर्‍याच लोकांना अशा कथा आवडतात ज्या त्यांना स्वतःला जोडलेले वाटेल, त्यांना त्यांच्या दरम्यानच्या, भूमीशी जोडलेल्या कथा पहायला आवडतील, त्यांना त्या कथा पहायच्या आहेत ज्यामुळे त्यांना कनेक्ट झाल्यासारखे वाटू शकते. सार्थक पवारना असा विश्वास आहे की “जेव्हा आपण काहीतरी नवीन सुरू करतो तेव्हा आपल्याला आव्हानांचा सामना करावा लागतो. परंतु आमच्याकडे एकप्रतिभावान टीम देखील आहे, म्हणून आम्ही भविष्याबद्दल खूप सकारात्मक आणि आशावादी आहोत. सर्वोत्कृष्ट सामना करण्यास तयार आहोत. उत्कृष्ट सामग्री आमचे प्रेक्षक. भारतात प्रत्येक राज्याचा स्वतःचा चित्रपट उद्योग आहे. आमचे लक्ष फक्त आणि फक्त प्रादेशिक आशयावर असेल. ज्या लोकांना चित्रपट, वेबमालिका आणि शॉर्ट फिल्म बनवायचे आहेत त्यांच्यासाठी आम्ही एका व्यासपीठावरुन मराठी संस्कृतीला चालना देण्यासाठी तसेच प्रत्येकातील कलावंत प्रेक्षकांसमोर सादर करण्यासाठी एक मोठा व्यासपीठ देतआहेत. प्रत्येक मराठी माणसाला आपल्या मातृभाषेत असे व्यासपीठ हवे आहे जे फक्त मराठी वेब सिरीज दाखवते. कारण मराठी वेब सीरिज दाखवणारे भारतात असे कोणतेही व्यासपीठ नाही,

नाट्य, सिने, मालिकांचे दिग्दर्शक व चॅनलचे COO प्रशांत गिरकर म्हणाले महाराष्ट्राची लोकसंख्या ११ कोटींपेक्षा जास्त आहे, त्यातील अधिक लोक मराठी समजतात आणि बोलतात, “ द चॅनल १” हे मराठी माणसासाठी समर्पित व्यासपीठ तयार केले आहे जिथे फक्त मराठी एकांकिका, चित्रपट, लघुपट, माहितीपट आणि वेब मालिका आहेत. हे व्यासपीठ हजारो मराठी कलाकारांना त्यांच्या अभिनय क्षमता वाढवण्याची संधी देईल. हे व्यासपीठ तयार करण्यापूर्वी बरेच संशोधन केले गेले आहे, जेणे करून लोकांना पुराणमतवादी कथा दर्शविण्यास कंटाळा येऊ नये, म्हणून त्यांना नवीन वयातील कथाही दाखवल्या जातील. आजचा महाराष्ट्र तरुण लोकांचा आहे, जे लिखित आणि हुशार आहेत त्यांना मूर्खपणाची कहाणी बघायची नाही, त्यांना काहीतरी नवीन पाहायचे आहे, जे पाश्चात्य संस्कृतीतून प्रेरित आहे पण त्यांच्या अंतःकरणात मराठी भाषेचापूर्ण आदर आहे, महाराष्ट्रातील लहान लहान खेड्यातील कलाकारांना त्यांच्या कलेचे सादरीकरण करण्यासाठी त्यांना येणाऱ्या आर्थिक व तांत्रिक अडचणींची आम्हाला जाणं आहे. त्यांना ह्या पासून मुक्त करून इतर सगळ्या बाबींचाही विचार करून आम्ही त्यांना सहकार्य करूच. आणि जाणकार कलाकारानं सोबत काम करण्याची संधी हि देऊ जेणे करून त्यांना रोजगार हि उपलब्ध होईल. आम्हाला खात्री आहे – तुम्ही एकदा द चॅनेल वन पाहिलंत कि नेहमीच पहातराहाल आणि आपले ऋणानुबंध कायमसाठी बांधले जातील. द चॅनेल वन हे व्यासपीठ, तुम्हां आम्हां सर्वांचे, सर्वांसाठी असलेले एक चॅनेल आहे.
ज्या चॅनेल वरून तुम्ही पाहू शकाल दर्जेदार वेबसेरीज, एकांकिका, नाटके, लघुपट, दीर्घांक आणि बरंचकाही…….
……ज्या मध्ये असेल विषयांचं वैविध्य !
सामाजिक, विनोदी, रहस्यमय, गूढ, भयकारी,विदारक, सुखांतिका,शोकांतिका अशा सर्व प्रकारचे आणि दर्जेदार साहित्याची पार्श्वभूमी असणाऱ्या विविध कलाकृती आपल्यासमोर द चॅनेल वन च्या प्लॅटफॉर्मवरून तुम्हाला पाहायला मिळतील.
Grootman publicity चे व्यवस्थापकीय संचालक अजित कुमार श्रीवास्तव म्हणाले,मराठी माणसांचा हा आपला चॅनल आहे. ते त्यांच्या गोष्टी खूप सुंदर पद्धतीने दाखवतात.सामान्य मराठी लोकांच्या गोष्टीना ते रंजक पध्दतीने मांडतात त्यामुळे बाकी सर्व लोकांना ती गोष्ट आपल्यातलीच आहे असे वाटते.यारी दोस्ती,प्रचया, इंद्रधनुष्य,अधिम,सताड उघड्या डोळ्यांनी अशा दर्जेदार वेबसिरीज आणि एकांकिका तुम्हाला ह्या चॅनल वर पाहायला मिळतील.
प्रथितयश कलाकारांपासून ते नव्या दमाच्या प्रॉमिसिंग कलाकारांच्या कलेचा खणखणीत आविष्कार पाहण्यासाठी –
लक्षात ठेवा , द चॅनेल वन मनोरंजनाचं नवं दालन !

0 0 votes
Article Rating
Subscribe
Notify of
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments

Comment here

0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x