पिंपरी-चिंचवड

प्रसिध्द बांधकाम व्यवसायिक सुखवानी, अग्रवाल यांच्यासह 27 जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल ; वतनाची जागा लाटल्याने अट्रोसिटीचा गुन्हा

पिंपरी : (रोखठोक महाराष्ट्र ऑनलाइन )– 
महारवतनची जमीन हडपल्याप्रकरणी राष्ट्रीय अनुसूचित जाती आयोगाच्या आदेशानंतर पिंपरी-चिंचवड पोलिसांनी पाच महिन्यांनंतर शहरातील दोन प्रसिद्ध बांधकाम व्यावसायिकांसह 27 जणांवर गुन्हा दाखल केला. देहूरोड पोलिसांनी गुरूमुख सुखवाणी आणि घनश्याम अग्रवाल या बिल्डर आणि त्याच्या साथीदारांविरूद्ध भारतीय दंड संहिता (आयपीसी) च्या कलम 6 आणि एससी-एसटी कायद्याच्या चार कलमांखाली गुन्हा दाखल केला आहे.

सागर अंकुश जाधव  (रा. जाधवनगर, रावते, पुणे) यांनी फिर्याद दिली आहे. रावतेच्या सर्वे क्रमांक /२/7373 मध्ये, सागर जाधव यांच्या वडलोपार्जित जमीन आहे.  बिल्डर सुखवानी आणि अग्रवाल यांनी पोलिस आणि गुंडांच्या मदतीने ही जमीन हडपण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. पोलिसांनी जाधव यांची तक्रार ऐकली नाही, त्यामुळे त्यांनी 2013 मध्ये राष्ट्रीय अनुसूचित जाती आयोगात तक्रार दाखल केली.  हा खटला चालू असताना 2 मार्च रोजी बिल्डरच्या गुंडांनी त्यांच्या जमीनीवर असलेली त्यांची झोपडी फोडून सर्व तोडफोड केली. वॉचमेनला मारहाण करण्यात आली. याबाबत सागर जाधव यांची देहूरोड पोलिसांनी तक्रार घेण्यास नकार दिला.

जाधव यांनी राष्ट्रीय अनुसूचित जाती आयोगाकडे न्याय मागितला.  या प्रकरणाची गंभीर दखल घेत आयोगाने पुण्याचे जिल्हाधिकारी आणि पिंपरी चिंचवड पोलिस आयुक्तांना या प्रकरणाच्या संपूर्ण अहवालासह १२ जूनला दिल्लीत आयोगासमोर हजर राहण्याची नोटीसबजावली होती. जिल्हा आयुक्तांच्या ऐवजी उपायुक्त विनायक ढाकणे व नायब तहसीलदार विक्की परदेशी जिल्हा दंडाधिका-यांच्या बाजूने हजर झाले.  यावर आयोगाने तीव्र नाराजी व्यक्त करत त्यांना फटकारले आणि या संदर्भातील पुढील सुनावणीत पोलिस महासंचालक व पुणेजिल्हा दंडाधिकारी यांना हजर राहण्याचे आदेश जारी केले. यानंतर देहूरोड पोलिसांनी बिल्डर सुखवाणी आणि अग्रवाल यांच्यासह 27 आरोपींविरोधात भादंवि कलम 273, 504, 506, 427, 143, 149 आणि एससी-एसटी कायदा (एससी-एसटी अत्याचार प्रतिबंध अधिनियम) च्या कलम 6, 3 (1) वर गुन्हा दाखल केला आहे.  आर, (१) एस आणि (१) व्हीए अंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे.

0 0 votes
Article Rating
Subscribe
Notify of
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments

Comment here

0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x