पुणे

“मांजरी भागात गुंडागर्दी करणाऱ्या घटनेत आणखी 3 सराईत आरोपींना भिवंडी आणि नगर येथून हडपसर पोलीसांकडून पहाटे अटक”

 

मांजरी भागात गुंडागर्दी करणाऱ्या घटनेत सात आरोपी पोलिसांनी ताब्यात घेतले होते तर तीन आरोपी फरार होते, हडपसर पोलीस पथकाने शर्थिचे प्रयत्न करून तीन आरोपीना भिवंडी व अहमदनगर मधून अटक केली आहे, मांजरी मधील हा प्रकार नागपूर अधिवेशन मध्ये गाजला होता, पोलिसांच्या या धडाकेबाज कारवाईचे कौतुक होत आहे.

 हडपसरचे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक अरविंद गोकुळे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार मांजरी येथील गोपाळपट्टी मध्ये भांडण करून हवेत कोयते फिरवून दहशत निर्माण केल्याने हडपसर पोलीस स्टेशन मध्ये गुन्हा दाखल झाला होता, दिनांक 09/12/2022 रोजी महाराजा बियर शॉपी च्या समोरील रस्त्यावर, मेन गोपाळपटटी चौक, मांजरी ब्राुद्रुक पुणे या ठिकाणी अनोळखी गुंडानी गैरकायदयाची मंडळी जमवुन किरकोळ कारणावरून स्थानिक लोंकाना शिवीगाळ करुन दगडाने, बेल्टने मारहाण करुन जखमी करुन मो/सायकलवरुन पळुन जाताना गाडीला लावलेली कोयते हवेत फिरवत दहशत निर्माण केल्याने हडपसर पोलीस ठाणे गु.र.नं 1554/2022, भा.द.वि.कलम – 307, 324,504,506,143,145, 147,149 सह क्रिमीनल लॉ अमेंटमेंट कलम 3 व 7 प्रमाणे, भारतीय हत्यार कायदा कलम- 4(25), महाराष्ट्र पोलीस अधिनियम कलम- 37(1)(3) सह 135 प्रमाणे गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

या गुन्ह्यात यापूर्वी 7 आरोपीना ताब्यात घेतले असून त्यांचेवर यापूर्वीचे कोणतेही गुन्हे दाखल नव्हते मात्र गुन्हा घडल्यापासून गुन्ह्यातील मुख्य सराईत आरोपी पळून गेले होते.

मुख्य आरोपी समीर पठाण, शोएब पठाण, गणेश उर्फ दादा हवालदार हे गुन्हा दाखल झालेपासून फरार झाले होते. नमुद आरोपी हे वेळोवेळी आपले राहण्याचे ठिकाण बदलत होते. ते गुन्हा दाखल झालेपासून भोर, सांगली, कोल्हापूर, बारामती असे वेगवेगळ्या ठिकाणी फिरत असलेबाबत तांत्रिक माहीती प्राप्त होत होती.
आरोपी गणेश उर्फ दादा हवालदार हा कामठघर, भिवंडी जिल्हा ठाणे येथे असल्याबाबत तांत्रिक माहिती प्राप्त झाल्याने सदर ठिकाणी तपासपथाकाचे पोलीस अंमलदार समीर पांडुळे, निखील पवार, प्रशांत दुधाळ यांची तपास टिम जावून त्यांनी केले तपासामध्ये आरोपी गणेश ऊर्फ दादा हवालदार यास दिनांक 23/12/2022 रोजी पहाटेच्या वेळेस ताब्यात घेतले.
तसेच पोलीस उप निरीक्षक अविनाश शिंदे, पोलीस अंमलदार शाहीद शेख, प्रशांत टोणपे, अतुल पंधरकर यांच्या तपास टिमने दातरंगे मळा, नालेगाव जिल्हा अहमदनगर याठिकाणी कारवाई करून आरोपी तपास टिमला पाहून पळून जात असताना त्यांचा पाठलाग करून आरोपी समिर पठाण व शोएब पठाण यांना दिनांक 23/12/2022 रोजी सकाळी ताब्यात घेतले.
हडपसर पोलीसांनी केलेल्या तपासात एकाच दिवशी भिवंडी ठाणे व नालेगाव, अहमदनगर या भागात कारवाई करून 1) समिर लियाकत पठाण वय 26 वर्ष रा. गोपाळपट्टी मांजरी पुणे 2) शोएब लियाकत पठाण वय 22 वर्ष रा. गोपाळपट्टी मांजरी पुणे 3) गणेश ऊर्फ दादा विठ्ठल हवालदार वय 22 वर्ष रा. महादेवनगर हडपसर पुणे यांना अटक केली. वरील 3 अटक आरोपी यांचे हडपसर परिसरात मागील 7 वर्षापासून गुन्हेगारी पार्श्वभूमी आहे..
हडपसर पोलीसांनी या गुन्ह्रामध्ये आज रोजी पर्यंत एकुण 10 आरोपी यांना अटक केली आहे.
तपास पथकाचे पोलीस उप निरीक्षक अविनाश शिंदे, पोलीस अंमलदार, सुशिल लोणकर, संदीप राठोड, सचिन जाधव, समिर पांडुळे, शाहीद शेख, निखील पवार, प्रशात दुधाळ, प्रशांत टोणपे, अतुल पंधरकर, सचिन गोरखे, भगवान हंबर्डे, अनिरूध्द सोनवणे, यांचे पथकाने करुन प्रशंसनीय कामगिरी केली आहे.