पुणे

वयाच्या ७९ व्या वर्षी – राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी यांनी पायी चालत शिवनेरी किल्ली केला सर

महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी यांनी रविवारी पायी चालत शिवनेरी किल्ली सर केला आहे. पुणे दौऱ्यावर असलेल्या राज्यपाल कोश्यारी यांनी पायी चालत किल्ला सर करण्याची मानस बोलून दाखवला. महत्वाची गोष्ट म्हणजे वयाच्या ७९ व्या वर्षीही कोश्यारी यांनी शिवनेरी किल्ला पायी चालत सर केला. अशाप्रकारे पायी चालत शिवनेरी किल्ला सर करणारे कोश्यारी हे पहिलेच राज्यपाल ठरले आहेत. राज्यपालांचा फिटनेस पाहून या भेटीदरम्यान उपस्थित असलेले इतर अधिकारीही अवाक झाले.

गडावरील देवीची कोश्यारींच्या हस्ते आरती करण्यात आली

शिवनेरी गडावर भेटीदरम्यान राज्यपाल कोश्यारी यांनी जिजाउ माँसाहेब आणि छत्रपती शिवाजी महाराजांचं दर्शन घेतलं. याचसोबत गडावरील इतर ऐतिहासिक गोष्टीही राज्यपालांनी मन लावून पाहिल्या. शिवकुंज इमारतीतील राजमाता जिजाऊ आणि बाल शिवबांच्या प्रतिमेसमोर कोश्यारी लीन होऊन नतमस्तक झाले. यावेळी राज्यपालांच्या हस्ते गडावरील शिवाई देवीची आरती करण्यात आली. शिवाजी महाराजांच्या पाळण्याची पुजा आणि प्रतिमेचं पुजन करून राज्यपालांच्या हस्ते खास वृक्षारोपण करण्यात आलं.

शिवबांच्या पाळण्याची पुजा करताना राज्यपाल कोश्यारी

 

राज्यपाल कोश्यारी यांच्या भेटीदरम्यान जिल्हाधीकारी आयुष प्रसाद, पुणे ग्रामीण पोलीस अधिक्षक संदीप पाटील, आमदार अतुल बेनके व इतर अधिकारी उपस्थित होते. या भेटीदरम्यान राज्यपालांनी गडावरील विविध प्रकारच्या वनस्पतींची नाव विचारुन प्रत्येक गोष्ट जाणून घेण्यात रस दाखवला. शिवाजी महाराजांनी उभारलेल्या प्रत्येक गड-किल्ल्याचं संवर्धन हे व्हायलाच हवं. यासाठी प्रत्येक मंत्र्याला एक किल्ला संवंर्धनासाठी द्यायला हवा असंही राज्यपाल कोश्यारी म्हणाले.

0 0 votes
Article Rating
Subscribe
Notify of
15 Comments
Oldest
Newest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
8 months ago
8 months ago

Pendik Güzellik Merkezi, profesyonel ekibi ve son teknoloji cihazlarıyla sizin için her şeyi düşünüyor. Güzellik merkezinde, cilt bakımından makyaj ve saç bakımına kadar her şeyi bulabilirsiniz.

7 months ago

a href=”https://takipcimolsun.net/blog/dolap-takipci-satin-al

7 months ago
4 months ago
4 months ago

Instagram Web Viewer – piktag.com/
#piktag #instagramwebviewer #instagramviewer

2 months ago

Hi there! I stumbled upon your website while looking into ‘4D ultrasound services near me.’ Your content is not only informative but also engaging. As I explore options for a ‘4D scan near me,’ I’m curious about your recommendations or any additional insights you might have. Thank you in advance!

1 month ago

En ugyun fiyata IQOS heets satın al aynı gün kargo imkanı.

1 month ago

Vozol gear 10000 siparişleriniz aynı gün kapınızda.

17 days ago

Bir bardak yıkama sever olarak bu güzel bilgilendirmeler için teşekkür ederim.

Comment here

15
0
Would love your thoughts, please comment.x
()
x