पुणे

१ जानेवारी भिमाकोरेगाव विजयींस्तंभास अभिवादन सोहळ्याच्या अनुषंगाने पुणे-नगर महामार्ग राहणार बंद, वाहतुकीत बदल केल्यामुळे वाहनचालकांनी व नागरिकांनी पर्यायी मार्गाचा वापर करण्याचे आवाहन…जिल्हाधिकारी ..!

पुणे: प्रतिनिधी( रमेश निकाळजे )

हवेली तालुक्यातील पेरणे फाटा येथे १ जानेवारी २०२३ रोजी आयोजित विजयी शौर्यास्तंभास अभिवादन करण्यासाठी संपूर्ण महाराष्ट्रातून भीमसैनिक या सोहळ्यासाठी येत असतात त्या पार्श्वभूमीवर पुणे अहमदनगर महामार्ग क्रमांक ६० वरील वाहतूक कोंडी टाळण्यासाठी ३१ डिसेंबर २०२२ रोजी सायंकाळी ५ वाजल्यापासून ते १ जानेवारी २०२३ -रोजी रात्री १२ वाजेपर्यंत बंद करण्यात येणार आहे,वाहनचालक व नागरिकांनी पर्यायी मार्गाचा वापर करावा असे आवाहन प्रशासनाच्यावतीने करण्यात आले आहे.

यादरम्यान शिक्रापूर ते चाकण अशी जाणारी येणारी सर्व प्रकारची वाहतूक पूर्णपणे बंद करण्यात येणार आहे, अहमदनगरकडून पुणे, मुंबईकडे येणारी जड वाहने शिरुर, न्हावरा फाटा, न्हावरा, पारगाव, चौफुला, यवत, सोलापूर रोड मार्गे पुण्याकडे येतील, तसेंच पुण्याहून अहमदनगरकडे जाणारी जड वाहने ही पुणे- सोलापूर महामार्गाने चौफुला, केडगाव मार्गे, न्हावरा, शिरूर,अहमदनगर रोड अशी जातील.

मुंबईकडून अहमदनगरकडे जाणारी जड वाहने, माल वाहतूक (ट्रक / टेम्पो) ही वडगांव मावळ, चाकण, खेड, मंचर, नारायणगाव, आळेफाटा मार्गे अहमदनगरकडे जातील,तसेच हलकी वाहने कार, जीप आदी वडगाव मावळ, चाकण, खेड, पाबळ, शिरूर मार्गे अहमदनगरकडे जातील,जयस्तंभ अभिवादन सोहळ्याच्या वेळी नागरिकांनी या पर्यायी मार्गाचा वापर करुन प्रशासनास सहकार्य करण्याचे आवाहन जिल्हाधिकारी डॉ. राजेश देशमुख यांनी केले आहे.